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MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI

Mk ataba huu umesainiwa leo tarehe ;24 mwezi __9“_(“___,__“___2022

KATI YA

R 4 B weewp— |

Chuo cha Ufundi Stadi (na Huduma) cha WVETA" MARA 5P l%((

M.\J{ﬁDH 7?‘ e ambacho kinaiwakilisha Mamlaka ya Elimu na Mafunzo ya

Utuindi Stadi, S.L..P. 802 DODOMA (ambacho katika Mkataba huu atajulikana kama
“"Mwajiri”) kwa upande mmoja;
NA

CHARLEC CuAua MARwa  sip. IS0 TARWME

(armbaye katika Mkataba huu atajulikana kama “Fundi”) kwa upande mwingine

KW'A KUWA Mwajiri ana mpango wa kujenga Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya ya
UWWEKAL | WA A/ LEhe (FLOOR TN L&&LNQ)JEN&O 8 DARAL  LAJUMUA

KW'A KUWA Mwajiri anatumia rasilimali zake za ndani kwa ushirikiano na rasilimali

za  nje kwa ajili ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Wilaya va

i ma

?

KW'A KUWA Mwajiri amefanya majadiliano na Fundi kwa ajili ya kazi ya
KU wWBA JiAE—DARAIA LA TuriA

NA  KWA KUWA Mwajii amempatia Fundi nakala ya Michoro pamoja na

Mceanganuo wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materials) vinayoonesha namna kazi

ital avyofanyika;

P a4 MARA, S.L.P. 188-MUSOMA
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HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1.

GHARAMA YA UFUNDI

Kwamba, kwa gharama ya Shilingi za Tanzania CHLO@@)@(‘“)_, Fundi
atafanya kazi ya ﬁ%ﬁ@%f’}ﬁ\ﬂ&k& kwa masharti yaliyo katika Mkataba huu.
Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajulikana kama “Gharama ya Ufundi”
MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUM ADJUSTMENT)

Gharama ya ufundi haitabadilika kwa namna yoyote ile isipokuwa itakapokuwa
imeelekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabadiliko ya

ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri.
NAMNA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamlipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;
(a) Malipo ya awali, 10 % ya gharama ya ufundji -
(b) Kazi ikikamilika kwa asilimia 20: 15% ya Gharama ya Ufundi;

(<) Kazi ikikamilika kwa asilimia 50: 20% ya Gharama ya Ufundi;

(d) Kazi ikikamilika kwa asilimia 80:30% ya Gharama ya Ufundi;

( e) Kazi ikikamilika kwa asilimia 100: 20% ya Gharama ya Ufundi;na

(f) Baada ya kukamilika kwa“Muda wa matazamio”:5% ya Gharama ya Ufundi.

MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRISHA KAZI

(&) Fundi atakabidhiwa eneo la tarehe..&g'.... mwezi 01 ..... 2022
au tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa. lwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabla au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbili
zitasaini.

(b) Fundi atakamilisha kazi ndani ya siku... 2.8 toka tarehe ya makabidhiano ya
kazi hiyo. Iwapo kutatokea mabadiliko ya ujenzi yaliyofanywa na Mwajiri, siku
ya ukamilishaji wa ujenzi inaweza kubadilika.

() Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zilizo katika Mkataba huu na kutoa maelekero
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

VWAJIBU WA FUNDI
Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a)KUJengaKWEMVLG‘AG na kukamilisha ujenzi kama inavyoonekama
katika Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (Schedule f

materials) sambamba na maelekezo ya Mwajiri;



IMESAINIWA  NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
AAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI (NA HUDUMA) C}i,A VETA-

AARA.
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